Igbaradi ṣaaju iṣẹ-ṣiṣe
Kí o tó lo fáìlì náà, o gbọ́dọ̀ ka àwọn ìlànà ìṣiṣẹ́ dáadáa. Kí o tó ṣiṣẹ́, o gbọ́dọ̀ mọ bí gáàsì náà ṣe ń lọ, o gbọ́dọ̀ kíyèsí láti ṣàyẹ̀wò àwọn àmì ṣíṣí fáìlì náà àti pípa á. Ṣàyẹ̀wò bí fáìlì náà ṣe rí láti mọ̀ bóyá fáìlì náà ti rọ̀, bóyá omi wà láti tọ́jú rẹ̀; tí a bá rí i pé àwọn ìṣòro mìíràn wà tí a gbọ́dọ̀ yanjú ní àkókò tó yẹ, a kò gbọdọ̀ ṣiṣẹ́ rẹ̀ láìsí ìṣiṣẹ́. Tí fáìlì iná mànàmáná náà kò bá ṣiṣẹ́ fún oṣù mẹ́ta, a gbọ́dọ̀ ṣàyẹ̀wò fáìlì náà kí a tó bẹ̀rẹ̀, rí i dájú pé ọwọ́ náà wà ní ipò ọwọ́, lẹ́yìn náà, ṣàyẹ̀wò ìdábòbò, ìdarí àti wáyà iná mànàmáná náà.
Iṣẹ́ Tó Tọ́ Àwọn Fáfà Ọwọ́
Àwọn fáìlì ọwọ́ ni àwọn fáìlì tí a ń lò jùlọ, a sì ṣe àwọn kẹ̀kẹ́ ọwọ́ tàbí ọwọ́ wọn ní ìbámu pẹ̀lú agbára ènìyàn lásán, ní gbígbé agbára ojú ìdènà àti agbára pípa tí ó yẹ kalẹ̀. Nítorí náà, o kò le lo lefa gígùn tàbí ọwọ́ gígùn láti gbé àwo náà. Àwọn ènìyàn kan ti mọ́ lílo àwo ọwọ́, ó yẹ kí wọ́n kíyèsí ṣíṣí fáìlì náà láti fi agbára mú un dán, kí wọ́n yẹra fún agbára púpọ̀, kí ó yọrí sí ṣíṣí àti pípa fáìlì náà, agbára náà yẹ kí ó dán, kì í ṣe ipa. A ti ka ṣíṣí àti pípa àwọn èròjà fáìlì tí ó ní agbára gíga sí ipa yìí, àwọn fáìlì gbogbogbòò kò sì le dọ́gba pẹ̀lú Ẹgbẹ́.
Nígbà tí fáìlì bá ṣí sílẹ̀ pátápátá, ó yẹ kí a yí kẹ̀kẹ́ ọwọ́ náà padà díẹ̀, kí okùn tó wà láàárín àwọn okùn tí ó so mọ́ ara wọn, kí ó má baà tú ìbàjẹ́ náà.awọn falifu ẹnu-ọna ti o ga soke,láti rántí ìgbà tí a bá ṣí i pátápátá tí a sì ti sé i pátápátá nígbà tí igi náà bá wà ní ipò, láti yẹra fún ṣí i pátápátá nígbà tí ipa náà bá wà ní àárín òkú. Ó sì rọrùn láti ṣàyẹ̀wò bóyá ó jẹ́ déédé nígbà tí a bá ti sé i pátápátá. Tí ọ́fíìsì fáìlì bá ti sé, tàbí tí a ti fi èdìdì spool sínú láàrín àwọn èérún ńlá, a gbọ́dọ̀ yí ipò igi náà padà. Ìbàjẹ́ sí ojú ìdè fáìlì tàbí kẹ̀kẹ́ ọwọ́ fáìlì.
Àmì ṣíṣí fáìlì: fáìlì bọ́ọ̀lù,àtọwọdá labalábá onígun mẹ́rin, ihò ojú ilẹ̀ òkè fáìlì pulọọgi tí ó jọra sí ikanni náà, tí ó fihàn pé fáìlì náà wà ní ipò tí ó ṣí sílẹ̀ pátápátá; nígbà tí fáìlì pulọọgi náà bá yípo 90 ° sí òsì tàbí ọ̀tún, ihò náà dúró ní ìdúró sí ikanni náà, èyí tí ó fihàn pé fáìlì náà wà ní ipò tí ó ti pa pátápátá. Àwọn fáìlì ball kan, àwọn fáìlì labalábá, àwọn fáìlì pulọọgi sí wrench àti ikanni tí ó jọra sí ṣíṣí, ní inaro fún pípa. Àwọn fáìlì plọọgi ọ̀nà mẹ́ta, ọ̀nà mẹ́rin ni a gbọ́dọ̀ ṣiṣẹ́ ní ìbámu pẹ̀lú àmì ṣíṣí, pípa àti ìyípadà. Lẹ́yìn tí a bá ti parí iṣẹ́ náà, a gbọ́dọ̀ yọ ọwọ́ tí ó ṣeé gbé kúrò.
Iṣiṣẹ to tọ ti awọn falifu ayẹwo
Láti yẹra fún agbára ìkọlù gíga tí a ṣe ní àkókò tí a ti pa áàtẹ́lẹwọ́ àyẹ̀wò roba tí ó jókòó, a gbọ́dọ̀ ti fáìlì náà kíákíá, èyí á sì dènà ìṣẹ̀dá iyàrá ìfàsẹ̀yìn tó dára, èyí tó ń fa ìfúnpá ìkọlù tó ń wáyé nígbà tí fáìlì náà bá ti lójijì. Nítorí náà, iyàrá ìparí fáìlì náà gbọ́dọ̀ bá ìwọ̀n ìbàjẹ́ fáìlì náà mu dáadáa.
Tí iyàrá ìṣàn omi bá yàtọ̀ síra lórí ìpele tó gbòòrò, iyàrá ìṣàn omi tó kéré jùlọ kò tó láti fipá mú kí ohun tí ó ń pa dúró dáadáa. Nínú ọ̀ràn yìí, ìṣípo ohun tí ó ń pa á lè dínkù láàárín ìpele kan pàtó tí ó bá ti ń lọ. Ìgbọ̀n kíákíá ti ohun tí ó ń pa á lè fa kí àwọn apá tí ń yípo ti fáìlì náà gbóná jù, èyí tí yóò sì yọrí sí ìkùnà fáìlì tí kò tó. Tí ohun tí ó ń pa á bá ń lù, ìgbọ̀n kíákíá ti ohun tí ó ń pa á tún máa ń jẹ́ nítorí àwọn ìrúkèrúdò àárín gbùngbùn. Ibikíbi tí èyí bá jẹ́, ó yẹ kí àwọn fáìlì àyẹ̀wò wà níbi tí a ti dín àwọn ìrúkèrúdò àárín kù.
Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Kẹrin-03-2024


