1.Tìlànà àlẹ̀mọ́ náà
Y-strainer jẹ́ ẹ̀rọ àlẹ̀mọ́ tí kò ṣe pàtàkì nínú ètò páìpù fún gbígbé ohun èlò omi.Y-strainers a sábà máa ń fi sí ẹnu ọ̀nà àbáwọlé fáìlì tí ń dín ìfúnpá kù, fáìlì ìtura ìfúnpá, fáìlì ìdádúró (bíi òpin omi tí ń wọlé sí òpópónà ìgbóná inú ilé) tàbí àwọn ohun èlò mìíràn láti mú àwọn èérí kúrò nínú ohun èlò láti dáàbò bo iṣẹ́ déédéé ti àwọn fáìlì àti ohun èlò. lílo.ÀwọnY-strainer Ó ní ìṣètò tó ga jùlọ, agbára ìdènà tó kéré àti ìtújáde omi ìdọ̀tí tó rọrùn.Y-strainer Ó jẹ́ páìpù tí a so pọ̀, páìpù pàtàkì, ìbòjú àlẹ̀mọ́, flange, ìbòjú flange àti ohun ìfàmọ́ra. Nígbà tí omi náà bá wọ inú agbọ̀n àlẹ̀mọ́ náà nípasẹ̀ páìpù pàtàkì, àwọn èròjà àìmọ́ líle náà yóò dí mọ́ àwọ̀ búlúù àlẹ̀mọ́ náà, omi mímọ́ náà yóò sì gba inú agbọ̀n àlẹ̀mọ́ náà kọjá, a ó sì tú u jáde láti inú ibi tí a ti ń ta àlẹ̀mọ́ náà. Ìdí tí a fi ṣe àwọ̀n àlẹ̀mọ́ náà ní ìrísí agbọ̀n àlẹ̀mọ́ onígun mẹ́rin ni láti mú kí agbára rẹ̀ pọ̀ sí i, èyí tí ó lágbára ju ìbòjú aláwọ̀ kan lọ, a sì lè tú ìbòjú flange ní ìsàlẹ̀ ìsopọ̀ tí ó ní ìrísí y jáde láti mú àwọn èròjà tí a kó sínú agbọ̀n àlẹ̀mọ́ náà kúrò nígbàkúgbà.
2. Fifi sori ẹrọY-strainer awọn igbesẹ
1. Rí i dájú pé o ṣí àpò ike tí ó wà nínú ọjà náà láàárín yàrá mímọ́ kí o tó fi sí i;
2. Di fireemu ita ti àlẹmọ naa mu pẹlu ọwọ mejeeji lakoko mimu;
3. Ó kéré tán ènìyàn méjì ló gbọ́dọ̀ fi àwọn àlẹ̀mọ́ tó tóbi jù síbẹ̀;
4. Má ṣe fi ọwọ́ di apá àárín àlẹ̀mọ́ náà mú;
5. Má ṣe fọwọ́ kan ohun èlò tó wà nínú àlẹ̀mọ́ náà;
6. Má ṣe lo ọ̀bẹ láti gé àpò ìta àlẹ̀mọ́ náà;
7. Ṣọ́ra kí o má ba yí àlò náà padà nígbà tí o bá ń lò ó;
8. Dáàbò bo gasket ti àlẹ̀mọ́ náà láti yẹra fún ìkọlù pẹ̀lú àwọn nǹkan mìíràn.
3.Tiṣẹ́ àti ìtọ́jú àwọnY-strainer
Lẹ́yìn tí ètò náà bá ti ń ṣiṣẹ́ fún ìgbà díẹ̀ (lápapọ̀ kì í ṣe ju ọ̀sẹ̀ kan lọ), ó yẹ kí a fọ ọ́ mọ́ láti mú àwọn ìdọ̀tí àti èérí tí ó kó jọ lórí ibojú àlẹ̀mọ́ kúrò nígbà tí ètò náà bá ń ṣiṣẹ́ ní ìbẹ̀rẹ̀. Lẹ́yìn náà, a nílò ìwẹ̀nùmọ́ déédéé. Iye ìwẹ̀nùmọ́ sinmi lórí ipò iṣẹ́. Tí àlẹ̀mọ́ náà kò bá ní pọ́ọ̀gù ìṣàn omi, yọ àlẹ̀mọ́ ìdènà àti àlẹ̀mọ́ kúrò nígbà tí o bá ń nu àlẹ̀mọ́ náà.
4.Pawọn iṣọra
Kí a tó ṣe ìtọ́jú àti ìwẹ̀nùmọ́ kọ̀ọ̀kan, ó yẹ kí a ya àlẹ̀mọ́ náà sọ́tọ̀ kúrò nínú ètò tí a fi agbára mú. Lẹ́yìn tí a bá ti fọ ẹ́ mọ́, lo gasket tuntun nígbà tí a bá ń tún un ṣe. Fi ìṣọ́ra fọ gbogbo ojú ilẹ̀ tí a fi okùn páìpù mọ́ kí a tó fi àlẹ̀mọ́ náà sí i, nípa lílo ìdènà páìpù tàbí teepu Teflon (teflon) ní ìwọ̀ntúnwọ̀nsì. A kò gbọdọ̀ tọ́jú okùn ìparí láti yẹra fún gbígba àlẹ̀mọ́ tàbí teepu Teflon sínú ètò páìpù. A lè fi àwọn àlẹ̀mọ́ sí ìsàlẹ̀ ní ìlà tàbí ní ìsàlẹ̀.ÀwọnY-strainer jẹ́ ẹ̀rọ kékeré kan tí ó ń yọ ìwọ̀n díẹ̀ nínú omi náà kúrò, èyí tí ó lè dáàbò bo iṣẹ́ déédéé ti ẹ̀rọ náà. Nígbà tí omi náà bá wọ inú katiriji àlẹ̀mọ́ pẹ̀lú ibojú àlẹ̀mọ́ ìwọ̀n kan, àwọn ìdọ̀tí rẹ̀ yóò dí, a ó sì tú àlẹ̀mọ́ mímọ́ kúrò nínú ibi tí a ti ń ta àlẹ̀mọ́ náà. Nígbà tí ó bá nílò láti fọ̀ ọ́ mọ́, ó pọndandan láti yọ katiriji àlẹ̀mọ́ tí a lè yọ kúrò kúrò kí a sì tún un ṣe lẹ́yìn tí a bá ti ṣe é tán. Nítorí náà, ó rọrùn láti lò àti láti tọ́jú rẹ̀.
Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Keje-01-2022
